habari


Miongoni mwa Habari zilizosikika Saa 24 Radio Kwizera FM.

Source; RK, SY (afya)
Ed: FM
Date: Monday, July 30, 2018
MULEBA

Serikali imetenga Jumla ya shilingi bilioni 30 kwa ajili ya kuboresha
hospitali za Rufaa za mikoa kwa mwaka wa fedha wa 2018 na 2019

Naibu waziri wa Afya, maendeleo ya jamii, jinsia wazee na watoto Dr Faustine Ndugulile amesema hayo akizungumza na waganga wakuu wa wilaya Mkoani Kagera

Aidha amewataka watoa huduma ya afya walioko kwenye vituo vya afya na
zahanati kila mwanzo wa wiki wawe wanaorodhesha dawa zilizopo kwenye
vituo vyao ili kuondoa usumbufu kwa wananchi
Insert….naibu waziri wa afya
Cue in….
Cue out…
Awali akisoma taarifa mganga mkuu wa Mkoa wa Kagera Dkt Marco Mbata amesema kuanzia January hadi June mwaka huu vifo vya wakina mama ni 41 ambapo vifo vya watoto vimefikia  368 kutokana na ukosefu wa damu

Source; RK, SD (huduma)
Ed: FM
Date: Monday, July 30, 2018
KAHAMA
Wakazi wa kijiji cha Nshiba kata ya Chona halmashauri ya Ushetu Wilayani Kahama Mkoani Shinyanga wanakabiliwa na tatizo la uhaba wa maji hasa katika kipindi hiki cha kiangazi baada ya   visima vitatu kati ya sita walivyovitegemea kukauka
Kauli hiyo imetolewa na wakazi hao kwenye  mkutano wa hadhara   uliohudhuriwa na Mbunge wa jimbo hilo ambaye pia ni Naibu waziri wa ujenzi  Bw Eliasi Kwandikwa  ambaye alifika kwenye kijiji hicho kwa ajili ya kusikiliza kero za wananchi
Wamesema wanaamka usiku wa manane kwenda kutafuta maji  jambo linalohatarisha maisha yao na kwamba wanaiomba serikali kuwatafutia ufumbuzi wa suala hilo
Insert….Lucy
Cue …in
Cue …out
Kwa upande wake mbunge wa jimbo la Ushetu  Bw Eliasi Kwandikwa  amewaambia  wananchi kuwa serikali imetoa zaidi ya shilingi milioni 600 kwa ajili ya kutengeneza mradi mkubwa wa maji katika kata ya Chona jambo ambalo litasaidia kuondoa kero ya maji kijijini humo

Source; RK, SM (kujiua)
Ed: FM
Date: Monday, July 30, 2018
KIBONDO

Mwanaume mwenye umri wa miaka 50 mkazi wa kijiji cha Nyarugusu kata ya Kizazi Wilayani Kibondo Mkoani Kigoma amefikishwa kwenye ofsi ya Afisa mtendaji wa kijiji hicho baada ya kutaka kujiua kwa kutumia kisu
Akiongea na redio kwizera afisa mtendaji wa kijiji cha Nyarugusu Bw Shedrack Totoye amesema tukio hilo limetokea usiku wa July 29 mwaka huu katika kitongoji cha Bugwana baada ya mwanaume huyo kufika nyumbani kwake akiwa amekunywa pombe
Amesema baada ya mwanaume huyo kupelekwa ndani na mke wake ndipo alipata hasira kwa madai kuwa wamefanya makosa kumtoa mahali alipokuwa amelala nje ya nyumba yake

Insert……Bw Totoye
Que in…………
Que out……….

Kwa upande wake mwenyekiti wa kitongoji cha Bugwana Bw Castory Ntaburanyina amesema kitendo ambacho alitaka kukifanya Bw Churila ni cha kwaza kutokea kwenye familia hiyo na kwamba ni vyema jamii zikajijengea utamaduni wa kufika kwenye ofsi za viongozi kuliko kuchukua maamuzi magumu ya kujiua

Source; RK, AE (uzalishaji)
Ed: FM
Date: Monday, July 30, 2018
KIGOMA
Zaidi ya hekta ishirini na tatu zinazomilikiwa na shirika la hifadhi ya jamii NSSF katika eneo la Nyabigina Wilayani Kigoma Mkoani Kigoma zinatarajia kutumika katika uzalishaji wa bidhaa mbalimbali ikiwemo mafuta ya Mawese yanayolimwa kwa wingi na wakulima wa mkoa huo
Akitoa taarifa juu ya eneo hilo afisa mtendaji wa kata ya Mwandiga Bw Frank Mandali amesema wapo baadhi ya wananchi wanaodai fidia baada ya viwanja vyao kujumuishwa katika eneo hilo na hivyo shirika kutakiwa kulipa fidia kabla ya kuanza shughuli za uzalishaji
Insert…………………..Frank
Que in……………kuna watu
Que out…………kudai
Akitoa ufafanuzi wa suala hilo meneja wa NSSF mkoani Kigoma Bw Saidi Tandika amesema ipo mikakati inayoendelea kwa ajili ya kumaliza changamoto hiyo na kwamba miongoni mwa fidia zitakazo tolewa ni pamoja na nyumba na mashamba
Kwa upande wake waziri wa ajira kazi na vijana nchini Bi Jenista Mhagama amesema kwakua eneo hilo lipo mkabala na mashamba ya michikichi linatakiwa kutumika katika uzalishaji wa mafuta aina ya mawese yatakayosaidia kuinua uchumi wa wakulima
Insert………….Jenista
Que in…………ukiliangalia
Que out……yakafanyika


Source; RK, LT (Ulinzi wa watoto)
Ed: FM
Date: Monday, July 30, 2018
KINSHASA

Wazazi na walezi katika mji wa Kindu mkoa wa Maniema mashariki mwa DRC wameshauriwa kulinda vyema watoto wao na kuepuka kuwatumia kama sehemu ya biashara zao

Shauri hilo limetolewa na mwanasheria Michel Masumbuko katika mazungumzo na waandishi habari ambapo amesema wakati huu ambapo shule zimefungwa watoto wanatumia muda wao mwingi kuuza biashara hali inayohatarisha usalama wao

Amesema mtoto anahitaji kupumzika huku akiiomba serikali kutoa ajira kwa wazazi na kuzidisha mishahara kwa wafanyakazi

Insert… Michel Masumbuko
Cue In:
Cue Out:

Nao baadhi ya washiriki kwenye mkutano huo wamesema umaskini na ukosefu wa ajira ni chanzo kikubwa kinacho pelekea wazazi kutumia watoto katika kutafuta riziki ya familia na kuwfanya watoto kujitafutia riziki zao wenyewe bila kutegemea wazazi

Post a Comment