habari


Mwenge wa Uhuru 2018 wawasili Wilayani Ngara utapitia Miradi Mitano ya thamani ya Shilingi Bilioni Sh 2.077.

Mwenge wa Uhuru mwaka huu 2018 umebeba kaulimbiu isemayo “Elimu ni ufunguo wa Maisha; Wekeza Sasa kwa Maendeleo ya Taifa letu.”-Na Shaaban Ndyamukama –Radio Kwizera Ngara.
30714744_1828578293848739_7438423902545510400_n
30707469_1828578270515408_4156267116791595008_n
Mkuu wa wilaya ya Karagwe Bw.Godfrey Muhelukakizungumza wakati wa Kukabidhi Mwenge wa Uhuru 2018 wilayani Ngara, amemuahidi kiongozi wa mbio za mwenge Charles Kabeho kuwa ushauri alioacha kwa viongozi na watendaji wilayani humo juu ya miradi yenye changamoto utafanyiwa kazi kwa kufanya marekebisho iweze kuhudumia wananchi.
30724655_1828578343848734_573200833471053824_n
Katibu Tawala wilaya ya Ngara, Bw Vedastus Tibaijuka,sambamba na Mkuu wa wilaya hiyo Bw Michael Mtenjele wakati wa utambulisho kwa Kiongozi wa Mbio za Mwenge Kitaifa Bw Charles Kabeho.Picha Na Shaaban Ndyamukama –Radio Kwizera Ngara.
 
Kiongozi wa Mbio hizo Charle Francis Kabeho katika eneo la uwanja wa Kemikimba,Benaco aliwasisitiza  Wanafunzi wa Shule ya Msingi na Sekondari kusoma masomo ya Saysnsi likiwemo somo la Hisabati  ili kuweza kupata Wataalamu watakaoweza kufanya kazi kuinua uchumi wa kati na kupitia sekta ya viwanda. 
 
Kabeho amesema wazazi au walezi wanatakiwa kuhakikisha wanatoa wahitaji muhimu ya wanafunzi ambayo ni sare ya shule na vifaa vya darasani ili wajifunze kwa nadhalia na vitendo wakiwa katika mazingira ya kujifunzia kwa miundombinu iliyopo.
 
 Amesema pamoja na elimu bure kamati za shule au bodi zitumike kukusanya michango ya kuboresha miundombinu na kuwekeza katika elimu kwa ajili ya ujenzi wa vyumba vya madarasa, madawati, vyoo, na ofisi za walimu lakini michango hiyo isikusanywe na walimu. 
 
"Serikali imeamua kumpunguzia mzazi au mlezi malipo ya ada kwa shule ya msingi na sekondari kwa kumuachia jukumu la kumpatia mtoto wake sare na vifaa vya kujifunzia" Amesema Kabeho.
30707608_1828578347182067_6084411814391578624_n
Aidha amesisitiza jamii kutokomeza ugonjwa wa malaria kwa kuwalinda watoto dhidi ya ufonjwa huo hasa kwa watoto chini ya miaka mitano na wanawake wajawazito lakini kujihadhari na UKIMWI kwa kupima afya kwa hiari.
 
Ameiasa jamii kupiga vita dawa za kulevya kama bangi na watumie kulimo cha ndizi kwa chakula na biashara lakini sio kuitumia kwa pombe haramu aina ya gongo, ambayo ni mojawapo ya dawa za kulevya kwa kughilibu akili za wananchi ambao ni nguvu kazi ya Taifa. 
Katika hatua nyingine amekemea vitendo vya kutoa na kupokea rushwa ambayo ni adui wa haki na sio uadilifu kwa mtu kujihusisha na rushwa, hivyo jambo la msingi kila mmoja awajibike na kutekeleza wajibu na majukumu anayostahili kufanya kisheria.
30708529_1828578307182071_808827386484228096_n
30710888_1828578257182076_4860911472986816512_n
Mkuu wa wilaya ya Ngara Luteni Kanali Michael Mtenjele amesema Mwenge wa Uhuru 2018 ukiwa wilayani humo utapitia miradi mitano yenye thamani ya Shilingi Bilioni Sh 2.077 katika Sekta ya Elimu, Afya, Kilimo na Uwekezaji.
30698015_1828578247182077_3063729601076264960_n
Mwenge wa Uhuru umepokelewa leo April 14, 2018 wilayani Ngara Mkoani Kagera na Mkuu wa wilaya hiyo Luten Kanali Michael Mangwela Mtenjele ukikabidhiwa kutoka kwa Mkuu wa wilaya ya Karagwe Godfrey Muheluka katika Kijiji cha Rwakalemela ,Kata ya Kasulo ambapo katika Mkoa wa Kagera Mwenge wa Uhuru umepitia miradi ya maendeleo 65 yenye thamani ya shilingi bilioni 12,385,330,354.
 
Mwenge wa Uhuru mwaka huu 2018 umebeba kaulimbiu isemayo “Elimu ni ufunguo wa Maisha; Wekeza Sasa kwa Maendeleo ya Taifa letu.”-Na Shaaban Ndyamukama –Radio Kwizera Ngara.30710625_1828578323848736_4705993475793879040_n

Post a Comment