Kuokota Chupa kwa sasa ni Fursa ya Kipato Ngara.

IMG_20180317_173837
Muonekano wa chupa za plastiki zilizokusanya  mtaani na kuhifadhiwa hapa eneo moja Rusumo,wilayani Ngara mkoani Kagera.
IMG_20180317_173809%2B-%2BCopy
Hakika zamani ilikuwa ni laana kuambiwa utaokota Makopo. Siku hizi ni fursa ya Biashara inayokuza kipato cha wote wanaoweza kufanya hivyo.
IMG_20180317_173823%2B-%2BCopy
Kutokana na maendeleo ya kiuchumi na ongezeko la uhaba wa ajira rasmi, hivi sasa kuna Wanawake, Vijana hata Wazee, wanaookota Chupa hizi kujipatia Kipato.
IMG_20180317_173823
Kwa Mujibu wa Kiwanda cha Oak Hall cha Marekani kinachozitumia kuzalisha Nguo za aina mbalimbali, Chupa 27 zinatosha kutengeneza Joho Moja.

IMG_20180317_173932%2B-%2BCopy
Kama ilivyo kwa Biashara nyingine, Changamoto hazikosekani. Wataalamu wa Afya wanasema umakini unahitajika kwa wote wanaojihusisha na Biashara hii hasa waokotaji.
IMG_20180317_173938%2B-%2BCopy


IMG_20180318_122909

IMG_20180318_122904%2B-%2BCopy
Kwa mtazamo, Biashara ya chupa imesaidia kuimarisha usafi wa maeneo mengi nchini. 
 
Maeneo mengi sasa zaidi ya watu wanajishughulisha na uokotaji taka hivyo kupunguza kuzagaa kwake mtaani kwa kuziona ni fursa.

IMG_20180318_122836

IMG_20180318_123140