Samaki Wachanga wa Tani Sita wanaswa Sengerema.

27016981_1732646960108540_53918543_o
Tani sita za shehena ya samaki wachanga na wazazi aina ya Sangara yenye thamani ya Sh 24 milioni imekamatwa juzi katika Kijiji cha Kawekamo, Kata ya Nyampande wilayani Sengerema mkoani Mwanza.

Ilidaiwa kuwa samaki hao waliokutwa wameanikwa kijijini hapo walikuwa kwenye harakati za kupelekwa nje ya nchi kimagendo.
27016584_1732646920108544_1739615471_o

27017981_1732646946775208_919701309_o
Katibu Tawala Wilaya ya Sengerema, Alen Augustine alisema kazi ya kukamata shehena hiyo ilifanikiwa baada ya vyombo vya dola kupata taarifa kutoka kwa raia wema kuhusu mipango ya kusafirisha samaki hao kwenda nje ya nchi kinyume cha sheria.
 
Katika zoezi hilo, pia tumefanikiwa kukamata nyavu 012 za kuvuli samaki zenye matundu ya nchi 4.5 na sita zenye thamani ya Sh 22.9 milioni,” alisema Augustine.

27018113_1732646923441877_1742870620_o

27140254_1732646943441875_2136694020_o

27140512_1732646963441873_859093283_o
Kaimu Ofisa Uvuvi, Halmashauri ya Sengerema, Benerdictor Magaonda aliahidi kuwa ofisi yake itaendelea kuwasaka na kuwatia mbaroni wote wanaojihusisha na uvuvi haramu na biashara ya samaki bila kuzingatia sheria.
 
Ofisa Mtendaji Kata ya Nyamapande, Wiliam Donart aliwaomba wananchi kushirikiana na Serikali katika mapambano dhidi ya uvuvi na biashara haramu ya Samaki.
 
Alisema mapambano hayo yatasaidia kulinda rasilimali hiyo kwa faida ya vizazi vya sasa na vijavyo.